Àwọn Ìṣọ́ra fún Àwọn Irin Ojú Irin

awọn irin irin (6)
àwọn irin ìdènà (8)

Reluwe jẹ́ ohun èlò pàtàkì tí a ń lò nínú ìrìnnà ọkọ̀ ojú irin, àwọn irú àti lílò rẹ̀ sì yàtọ̀ síra. Àwọn àpẹẹrẹ reluwe tí a sábà máa ń lò ni 45kg/m, 50kg/m, 60kg/m àti 75kg/m. Oríṣiríṣi reluwe ló yẹ fún oríṣiríṣi reluwe àti àwọn ọ̀nà reluwe, wọ́n sì lè dúró ṣinṣin pẹ̀lú oríṣiríṣi ẹrù àti iyàrá iṣẹ́.

Ète pàtàkì tí a fi ń ṣe àwọn ọkọ̀ ojú irin ni láti gbé àti láti tọ́ àwọn ọkọ̀ ojú irin sọ́nà. Ó ní agbára àti ìdúróṣinṣin tó dára, ó sì lè kojú ipa àti ìfúnpá òògùn ọkọ̀ ojú irin, ó sì ń rí i dájú pé ọkọ̀ ojú irin náà ń ṣiṣẹ́ dáadáa lórí ojú ọ̀nà. Ní àfikún, àwọn ọkọ̀ ojú irin tún lè fún àwọn ọkọ̀ ojú irin ní ìtọ́sọ́nà àti ipò tó péye, èyí tó ń rí i dájú pé àwọn ọkọ̀ ojú irin náà wà ní ààbò àti ìdúróṣinṣin.

Àwọn nǹkan díẹ̀ ló yẹ kí a gbé yẹ̀wò nígbà tí a bá ń ra àwọn irin. Àkọ́kọ́, a gbọ́dọ̀ rí i dájú pé àwọn irin àti àwọn ìlànà tí a fẹ́ lò ni wọ́n bá àwọn ohun tí a nílò mu. Èkejì, a gbọ́dọ̀ kíyèsí àwọn ìwọ̀n dídára àti ìṣelọ́pọ́ àwọn irin. A gbọ́dọ̀ yan àwọn olùpèsè tí wọ́n ní orúkọ rere àti ìwé ẹ̀rí dídára láti rí i dájú pé àwọn irin náà bá àwọn ìlànà orílẹ̀-èdè àti ti ilé iṣẹ́ mu. Níkẹyìn, a gbọ́dọ̀ kíyèsí iye owó àti àkókò ìfijiṣẹ́ nígbà tí a bá ń ra irin náà kí ó lè ṣeé ṣe fún ìnáwó àti ètò tó yẹ.

Ní kúkúrú, nínú ìrìnnà ọkọ̀ ojú irin, àwọn ọkọ̀ ojú irin jẹ́ apá pàtàkì nínú rírí ààbò àti ìṣípò ọkọ̀ ojú irin tó dúró ṣinṣin. Yíyan àwọn àpẹẹrẹ ọkọ̀ ojú irin tó yẹ ní àkókò àti gbígbé àwọn nǹkan bíi ìwọ̀n dídára àti iye owó yẹ̀ wò lè rí i dájú pé àwọn ọkọ̀ ojú irin ń ṣiṣẹ́ déédéé kí wọ́n sì pẹ́ sí i.


Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹsàn-27-2023